19 ตอบกลับ

บ้านนี้เมื่อวานไปหาหมอ39+4 วันนี้39+5 กำหนดคลอด 30 มิ.ย.หมอบอกว่า ถ้ายังไม่คลอด วันที่4 ก.ค. จะนัดซาวด์ดูน้ำคร่ำแลัวนัดนอนขึ้นเขียงให้ยาเร่ง วันที่7 สิ่งที่แม่กลัวที่สุดคือ โดนยาเร่ง 😅

เหมือนกันเลยค่ะ

บ้านนี้เหมือนกันเลยค่ะ วันนี้ 40+4 แล้วมีแค่ปวดเตือนเฉยๆ แอบกังวลเหมือนกันค่ะ บ้านอื่นแตกหมดแล้ว กำหนดคลอด 25 มิถุนายน

บ้านนื้40สัปดาปยังเงียบอยู่เลยทำอย่าไงดีคะ่ชอ่ยแนะนำหน่อย กำนดคลอด24มีถุนา...ยังเงียบเลย

คลอดยังค่ะ

บ้านนี้กำหนด18มิ.ย. ตอนนี้41wแล้วค่ะยังเงียบอยู่เลย😂พรุ่งนี้หมอนัดไปโรงบาลแล้วค่ะ

ผ่าคลอดวันที่26เรียบร้อยค่ะ😆 ด้วยนั้าหนัก3700 เพศชายคับ

บ้านนี้39+6 ยังเงียบอยู่เลยค่ะนึกว่าบ้านนี้บ้านเดียวแอบกังวลมากเลยค่ะ

บ้านนี้40+1w ยังเงียบอยู่เลยค่ะพรุ่งนี้คุณหมอนัดรับใบส่งตัวแล้วค่ะ

40+3 ยังเงียบเหมือนกันเลยคะ แอบกังวนอยู่เหมือนกันคะแม่

40+3 ยังเงียบอยู่เลยค่ะ พรุ่งนี้หมอนัดให้ยาเร่งคลอดแล้ว😭

วันที27นี้ หมอนัดให้ยาเร่งคลอดแล้วเหมือนกัน กลัวๆ😭😭

ท้องแรก 41+2 ท้องสองตอนนี้ 40+1 ยังไม่คลอดเลยค่ะ ช้ามาก🥲😂

หมอคุยเรื่องเร่งคลอดยังคะ บ้านนี้หมอเร่งตอน40+2