27 ตอบกลับ

บ้านนี้36+6เท้าไม่บวมค่ะมาบวมที่นิ้วมือ มีอาการปวดหลังปวดร้าวลงขาตอนนี้จะเดินไม่ไหวแล้วค่ะ กมอบอกหัวน้องลงต่ำแล้ว มีอาการท้องแข็งแต่ไม่ถี่ค่ะ

บ้านนี้ 39+3 วีค จนวินาทีสุดท้ายที่น้องจะคลอดก็ไม่มีอาการบวมอะไรเลยค่ะ แม้แต่นิดเดียวก็ไม่มีให้ห็นเลยค่ะ

บ้านนี้ก็ไม่บวมจนคลอดเลยค่ะ 😅 หลังคลอดน้ำหนักลดทันที5 โล กลับบ้านไม่ถึงเดือนลดไปเป็น10 โลเลย

37+4 วีคไม่บวมเหมือนกันค่ะ แต่ถ้าเดินเยอะก็จะมีแอบบวมนิดหน่อย แต่ปกติแล้วไม่บวมค่ะ

บ้านนี้ 37w ก้ไม่บวมค่ะปกติ แต่เวลาเดินมีปวดขาปวดเท่าบางวันหนักมากแทบไม่อยากเดิน

บ้านนี้บวมตั้งแต่ 30w แล้วก็หาย มาบวมอีกทีตอน 32w บวมมา 2-3 วันแล้วยังไม่ยุบเลยค่ะ 🥺

บ้านนี้ 36วีค ไม่บวมเลยค่ะ มีแต่อาการเจ็บหัวหน่าวกับขาหนีบ

33 วีค บวมไม่พักเลยจ้าา เวลานอนยกขาสูงๆก็ไม่หายค่ะ

30 วีคค่ะ บวมหนักมาก สงสัยเพราะทำงานเดินนั่งบ่อย 😂

พรุ่งนี้ครบ39weekไม่บวมค่ะ น้ำหนักขึ้นแค่5โล ท้องสาม