21 ตอบกลับ

เราคลอด 29 ต.ค. เหมือนกันค่ะ เพิ่งเตรียมของครบทุกอย่างไปเรียบร้อยเมื่ออาทิตย์ที่เเล้วค่า กะว่าอาทิตย์หน้าจะจัดกระเป๋าคุณเเม่เตรียมคลอดเเล้วค่ะ ท้องเเรก ใกล้คลอด ก็หานั่นนี่ทำให้หายกังวล ทุกวันนี่นั้งดมผ้าอ้อม ผ้าห่มลูก แฮปปี้ดีค่ะ :)

36 week 6 day กำหนด 17 ตุลาคม เตรียมเสื้อผ้า ที่นอน ผ้าห่ม ผ้าห่อตัว ผ้าเช็ดตัวครบแล้ว ของใช้ไปโรงพยาบาลนิดหน่อย แล้ววันออกจากโรงบาลจะไปแวะซื้อีกรอบค่ะ

แม่บ้านนี้ทยอยเตรียมตั้งแต่ 30วีคค่ะ แล้วก็ทยอยซัก ถ้าไหว36 ซักอักรอบ กะว่าซักเสร็จจะจัดกระกระเตรียมไว้ค่ะ

ดีที่เตรียมไว้ล่วงหน้า แตกก่อนกำหนด29ตุลา แต่แตก21กันยา เรียนร้อยจ้า

แข็งแรงมากเลยค่ะ นำหนัก 2090g. จ้าแม่ ขอบคุณนะคะ ขอให้คลอดง่ายๆ แข็งแรงทั้งแม่และลูกเหมือนกันจ้า

แม่บ้านนี้ 34+4w กำหนดคลอด 1 พย. เตรียมไว้เรียบร้อยแล้วค่ะ

กำหนดคลอด27ตุลาแม่บ้านนี้เตรียมเรียบร้อยแล้วจร้

VIP Member

27 ตุลา เกือบครบค่ะขาดของชิ้นใหญ่ๆ ตอนนี้ 35w2d ค่ะ

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยพึ่งทยอยเตรียมค่ะ

34+3 วีค กำหนด 2 พ.ย ยังไม่ได้เตรียมของเลยจ้า

35w4d. เตรียมครบแล้วค่ะ เหลือซักอีกบางส่วน