24 ตอบกลับ

37w1d ยังไม่เป็นคลื่นเลยค่ะ 5555 ต้องคอยปลุก คอยเขย่าด้วยซ้ำ วันๆนึงนี่แทบจะหมดไปกับการตั้งใจนับลูกดิ้นเลยค่ะ (ท้องแรกก็นานๆที่จะคลื่นสักครั้ง ท้อง2นี่หนักเลยค่ะ เต็มที่แค่บิดขี้เกียจ)

เราน้ำหนักเยอะหน้าท้องหนาเหมือนกันค่ะ กว่าจะรู้สึกว่าดิ้นจนท้องเป็นคลื่นก็ตอนเกือบ 30w เลยค่ะ คุณแม่ไม่ต้องกังวลนะคะ เดี๋ยวลูกน้อยก็ดิ้นค่ะ

ขอบคุณมากค่ะคุณแม่ 🥰

ท้องแรกเหมือนกันค่ะ21วีคละค่ะ น้องตอดเบาๆค่ะยังไม่ถึงกับถีบแรง แค่ให้แม่รับรุ่ค่ะว่าน้องดิ้นแร้ว ถามหมอหมอบอกตอดก้อคือการที่เด้กถีบหรือดิ้นค่ะ

ขอบคุณมากค่ะคุณแม่

VIP Member

ของเรา 23w4d ท้องแรกคะ น้องจะดิ้นแต่ยังไม่ดิ้นขนาดที่ให้คนอื่นเห็น น้องจะกระแทก กระทุ้งให้เรารู้สึกคนเดียวเลยคะ

ดีใจด้วยค่ะคุณแม่บ้านนี้ ยังแค่รู้สึกตอดเบาๆค่ะ

21วีคแค่ตุบบางครั้งเองคะ หน้าท้องหนาด้วยพึ่งจะรู้สึกตุบๆได้สองสามวันคะแอบกังวลมากแรกๆกลัวลูกไม่ดิ้น

เป็นเหมือนกันค่ะ 24 วีคแล้วยังๆม่เป็นคลื่นเลยมีตอดนิดๆพอรู้สึกได้ค่ะ แอบกังวลเหมือนกันค่ะ

สู้ไปด้วยกันนะคะ

28w เหมื่อนกันคะ กว่าจะดิ้นแรงเป็นคลื่น ปกติเป็นคนอ้วนท้องหนาเลยรู้สึกช้ากว่าคนผอมๆ 😘😘

555 รู้สึกทำไมหว้าของเราไม่ดื้นอยากให้ดิ้นเยอะๆ แรงๆมาเป็นมือเป็นเท้าเลย แต่พอดิ้นเยอะแล้วอยากให้ยุเฉยๆเลยละคะ จุกซี่โครงไปหมดนอนตะแคงก็ถีบดันข้างๆ จนคุณแม่ต้องร้องขอเจ้าตัวน้อยดิ้นเบาๆนะลู๊กกก~~

ท้องแรกจะรู้สึกช้าหน่อยค่ะ ท้องแรกเรารู้สึกว่าดิ้นจริงๆตอน 26w เลยค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะ

ขอบคุณมากค่ะคุณแม่ 💓

ดิ้นเป็นคลื่นตอน28wแล้วจ้ะบ้านนี้ ถึงจะดิ้นตุ๊บๆ แต่น้องดิ้นเก่งก็ไม่ต้องกังวลไปคะ

ท้องหนาเหมือนกันเลยคะ ดิ้นตอน30วีคนะคะแต่ก็รู้สึกนิดเดียวนะคะ ไม่ต่องกังวลนะคะ