30 ตอบกลับ

VIP Member

มาอัพเดจอาการ ตอนนี้39+4 แล้ว ยังคงปวดเตือนบ่อยขึ้นท้องแข็งปวดหลังมากขี้น แต่ก็ไม่มีวี่แววเหมือนเดิม😅 ขนาดยั่งท่าผีเสื้อมาตลอด ถ้ายังไม่ออกอีก วันที่30นี่ 40w หมอนัดเร่งคลอดคะ😅

เป็นเหมือนกันเรยค่ะบ้านนี้39+3

บ้านนี้แอบแตกมาแล้วค่ะ กำหนด 1 มกราคม คลอด 17/12 อายุครรภ์ 37 6 ค่ะ ตอนแรกตั้งใจจะคลอดเอง แต่มีภาวะน้ำคร่ำผิดปกติ หมอเลยผ่าเลยค่ะ

บ้านนี้แตกแล้วคะ​ 39สัปดาห์​พอดี​ คลอดวันที่25​ธันวาคม​ คลอดธรรมชาติ​ น้องน้ำหนัก​ 3,310​กรัม​ เพศหญิงคะ

อยากแตกบางจังเลยไม่ไหวแล้ว เมื่อวานมีเลือดสีน้ำตาลออกติดเกงในไม่มีอาการเจ็บท้อง เลยไปโรงบาลหมอตรวจปากมดลูกเปิดนิดเดียวติดเครื่องที่ท้องเจ็บท้องแต่ไม่ถี่ คุณหมอให้กลับมาบ้านกลางคืนเจ็บร้าวบิดท้องปั้นแข็งตลอดทั้งคืนเวลานอนพลิกหรือรู้สึกตัว แต่จะไม่ถี่แบบทนไม่ได้อยู่ไม่ติดเหมือนเจ็บท้องคลอดแต่ก็เจ็บบิดมากๆ ตื่นเช้ามาก็ยังมีมูกสีน้ำตาลออกแล้วยังคงเจ็บท้อง กลัวไปโรงบาลอีกหมอจะให้กลับมารอที่บ้าน สงสัยน้องไม่อยากออกแน่เลย😅 รออยู่ไม่รู้เมื่อไหร่จะเจ็บถี่จะออกมาสักทีนี่ก็ 39+5 แล้ว 40+1 หมอจะส่งอีกครั้งไม่รู้จะได้เร่งคลอดไหม ลุ้นทุกวันเลยคะ🥰

ไม่ต่างกันเลยค่ะ บ้านนี้ 39 พอดี มีแต่เจ็บเตือน ท้องแข็ง ปวดหลัง มีมูกใสๆ แต่ไม่มีวี่แววว่าจะออกเลย

เหมือนกันเลยค่ะ 39+1 มีแต่เจ็บเตือน ท้องแข็ง ปวดหลัง มีมูกไสๆ ไม่แรงไม่ถี่สักที แม่รอไม่ไหวแล้วค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ แตก ตอน 39 สัปดาห์พอดีคะ กำหนด 28 ธันวา คะ นั่งท่าผีเสื้อ พออีกวัน เจ็บท้องคลอดเลยคะ 😂

เหมือนกันเลยค่ะ บ้านนี้39+3 กำหนด28ธันวา ลูกชายค่ะยังดิ้นเก่งยุเลย😂เดินจะไม่ไหวแล้ว

บ้านนี้40wแล้วค่ะไปหาหมอมาปากมดลูกเปิด2เซนแล้วแต่ไม่มีอาการอะไรรอลุ้นอยู่จ้าา

ของเรากำหนดคลอด 24 ธ.ค ยังไม่แตกเลย ตอนนี้ 40+2 วีคแล้ว วันที่27 หมอเลยนัดนอน รพ เลยค่ะ

38+5 ท้องแข็ง มีมุกแต่ไม่มีวี่แววจะแตกเลยค่ะ

บ้านนี้ก้เจ้บแต่ท้องเตือนเมิ้ลกันค้าไม่มีวี่เเว่นว่าจะออกมาเลย 39+3