42 ตอบกลับ

บ้านนี้กินทุกวันคะ แต่บ้านแฟนไม่อยากให้กินกลัวเบาหวาน แต่เราก็รั้น วันไหนไม่ได้กิน รู้สึกอึดอัดร่างกายมาก

ติดมากค้าหลังคลอดตอนนี้คืออยากดื่มแบบเย็นๆมาก(แอบดื่มตอนท้องน้องคลอดออกมาปกติค่ะไม่มีเบาหวานจ้า)

บ้านนี้ทีแรกกินทุกวันค่ะจนน้ำหนักขึ้นเยอะเกินเลยต้องหยุดค่ะเคยกินทุกวันก้อกินอาทิตยล่ะครั้งค่ะ

ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องน้ำตาลก็กินไปเหอะ ความสุขของเรา นี้กินยันคลอด ตอนนี้ให้นมลูกก็ยังกินอยู่

บ้านนี้ติดน้ำเหมือน ของหวานเหมือนกันเลยค่ะ เวลาแพ้ท้องหนักจะชอบหาน้ำหวานหรือของหวานทาน

ติดน้ำอัดลมเหมือนกันค่ะ จริงๆเขาก็ว่าไม่ดี เเต่ก็งดไม่ได้ นี้ก็พยายามกินน้อยๆเอาค่ะ

กินตั้งแต่ท้องยันคลอด และตอนนี้น้อง8เดือนแล้วค่ะ😆 เคยเลิกได้1เดือนตอนท้องมากสุดค่ะ

บ้านนี้กินจนคลอดเลยค่ะน้องออกมาสุขภาพดีแต่ว่าแต่ละคนน่าจะไม่เหมือนกันนะคะ

อันนี้เราก็กินนะคะ แต่กินแบบรู้ลิมิตตัวเองค่ะ แบบแก้วเล็กๆซักแก้ววพอค่ะ

บ้านนี้ติดน้ำหวานค่ะ 😂 พยายามห่างๆบ้าง แต่ก็อยากทุกทีเลยค่ะ