2 ตอบกลับ

เราแยกห้องกับสามีตั้งแต่ท้อง เขาสูบบุหรี่และสูบในห้องน้ำทั้ง ๆ ที่เราหลับอยู่ในห้อง เลยหนีลงมานอนโซฟาคนเดียว กลางคืนมันก็ไม่สนใจเรา กลางวันเรียกมาอยู่ด้วยก็ไม่ลงมา เราก็อยู่คนเดียวค่ะ คุยกับลูก หาอะไรทำ อยู่กับตัวเอง แรก ๆ น้อยใจร้องไห้หลัง ๆ ชินละ พอท้องได้ 7 เดือนมันก็ตามลงมานอนด้วย ตอนนี้ลูกขวบนึงแล้วไล่กลับห้องก็ไม่กลับแล้วค่ะ เราซื้อฟูกปูนอนห้องรับแขกที่บ้านเลย 🤣 ไม่ขึ้นแล้วร้อน แต่ถึงนอนด้วยกันมันก็ไม่สนใจเราเหมือนเดิมค่ะ ลูกก็ไม่สนใจ วัน ๆ เล่นเกมทำงานกินวนแค่นี้ พูดจนเบื่อเลยเลิกพูดละ ปรับที่เขาไม่ได้ก็ปรับที่ตัวเองนี่แหละ

แฟนเราก็เป็นค่ะปกติของเขาเลยตั้งแต่ยังไม่ท้องก็นั่งกินเหล้ากะเพื่อนจนดึกพอเราท้องก็เหมือนเดิมค่ะแค่อาจขึ้นมาเร็วน่อยแต่เราว่าบางทีมันก็ดีนะคะอยู่ใกล้กันบางทีเรารำคาญเขามากค่ะพอขึ้นมาเร็วมันก็ไม่ได้สนใจเราอยู่ดีสู้นอนก่อนดีกว่าคิดซะว่ามีลูกในท้องนอนเป็นเพื่อนค่ะ✌️✌️