283 ตอบกลับ

สามีปกติค่ะ ต้นอย่างไง ปลายอย่างไงค่ะ สนใจตลอดเวลา มีแต่ตัวแม่บางทีไม่ค่อยสนใจสามีมากกว่าอีก แต่สามีไม่บ่นอะไรเลย กลับถามทุกครั้งว่าเป็นอะไร

เคยคิดค่ะ แต่พอยุกันไปนานๆ เราเข้าใจเขามากขึ้นกลายเป็นว่าเราเองที่สนใจเขาน้อยกว่าที่เขาสนใจเรา เขาไม่พูดเยอะแต่แสดงออกชัดและทำเป็นปกติ

ไม่เลยค่ะ แฟนเราไม่เคยทำให้เรารุ้สึกแย่แบบนั้นเลย เขาทำทุกอย่างให้เราสบายใจ แคร์เราที่สุด แคร์เรามากกว่าตัวเองอีก รุ้สึกโชคดีเลยค่ะ

เคยคะก่อนท้อง และมีลูกคนแรก พอท้องสองเค้าเปลี่ยนไปคะรู้สึกรักและแคเรามากขึ้นเป็นเพราะแต่ก่อนเค้าไม่รู้ว่าผู้หญิงต้องการอะไรมั่งคะ

กับคนก่อนเป็นนะคะ เขาดูไม่ค่อยแคร์เราเท่าไหร่ แคร์แต่เพื่อนเขา แต่คนปัจจุบันต่างคนต่างชอบอยู่ด้วยกันค่ะ ไม่เป็นแล้ว

เราก็เป็นค่ะ ทะเลาะกันเรื่องนี้บ่อยมาก แต่ยิ่งใกล้คลอดเราพยายามควบคุมอารมณ์ตัวเองไว้ ไม่อยากให้ลูกเลี้ยงยากหรือผลกระทบส่งไปถึงลูก

ไม่เคยค่ะ ช่วงนี้เขาจะห่วงเรากับลูกเราเป็นพิเศษ หรืออาจเป็นเพราะลูกคนแรกหรือป่าว แต่ก็ไม่อยากคิดอะไรมากค่ะ แบบนี้ก็ดีอยู่แล้ว

ตั้งแต่ท้องสามีเที่ยวเก่งมากเลยค่ะไม่ค่อยสนใจความรู้เราเท่าไหร่อยากไปไหนก็ไปจะดูตื่นเต้นกับเราหน่อยแค่ตอนที่เราไปตรวจครรภ์

สามีดูแลเอาใจใส่มาตลอดค่ะ พาไปนั้นไปนี้ ซื้อนั้นนี้ คอยทำคอยดูแลตลอดค่ะ เขาไม่แคร์คนอื่นมากกว่าลูกเมียค่ะ เลยไม่เคยน้อยใจเลย

บ้านนี้ไม่รู้จะเรียกคนอื่นไหม สามีห่วงงานมาก ก็อย่างว่างานคือเงินอะเน๊าะ แล้วเงินก็ไม่ได้ไปไหน เอามาให้ลูกเหมือนเดิม 😅😅