เวลาคลอดคุณหมอให้สามีเข้าไปด้วยได้ไหมค่ะ

บางคนก็บอกคุณหมอไม่ให้เข้า. บางคนก็บอกว่าสามีเข้าได้ สรุปได้หรือไม่ได้ค่ะ

32 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

โดยปกติโรงบาลรัฐเท่าที่ทราบเข้าไม่ให้เข้าค่ะ ยกเว้นโรงพยาบาลเอกชน

VIP Member

แล้วแต่รพ.ค่ะ รพ.ส่วนมากไม่ให้เข้าค่ะ รพ.เอกชนก็แล้วแต่รพ.เช่นกันค่ะ

บ้านนี้ฝากเอกชน อยากให้สามีเข้าไปเหมือนกัน แต่ทาง รพ.ไม่ให้เข้า

แล้วแต่ร.พค่ะ บ้านนี้เอกชนทุกท้องแต่ก็ไม่ให้พ่อเข้า

อยู่ที่ รพ.ค่ะ ส่วนมากที่เข้าได้จะเป็นเอกชนค่ะ

แล้วแต่รพ.นั้นๆค่ะ. ของรัฐส่วนใหญ่ไม่ให้เข้า

แล้วแต่รพ.ค่ะ ส่วนมากเอกชนอะคะที่เข้าได้

VIP Member

แล้วแต่ รพ. ค่ะ แต่ที่เราไปฝาก เข้าได้ค่ะ

VIP Member

แล้วแต่ รพ ค่ะสอบถามทาง รพ แน่นอนสุดค่า

เเล้วแต่รพ.จ้า เอกชนส่วนมากเข้าได้ค้ะ