57 ตอบกลับ

ลดจ้า ลงมา3โล เพราะแพ้ท้องหนักมาก

ลง5กิโลจ้าตอนนี้15week ก็ยังไม่ขึ้น

10w แพ้หนักมากค่ะ น้ำหนักลงไป6โล

บ้านนี้ตอนนี้4เดือน ลงไป4โล คะ

ท้องสองเดือนแรกน้ำหนักลง 8 โลคะ

นน.ขึ้นตอน4เดือนจ้า ขึ้นมา2โลจ้า

VIP Member

ช่วงไตรมาสแรกลงมาสามกิโลค่ะ

คิดว่าจะควบคุมน้ำหนักอยู่คะ เน้นไข่ โปรตีน แล้วก็เนื้อสัตว์ เพราะท้องแรกก่อนคลอดน้ำหนักขึ้นมา22โล คลอดเสร็จ นน ไม่ลงเลย แต่ท้อง2 น้ำหนัก นี้ลงเอา ลงเอา

เราลงไป3 โลค่ะ แพ้ท้องมาก

หายแพ้แล้ว แต่ฉี่ไม่ปวดเลย

กินน้ำเยอะๆ ช่วยแก้อาการท้องอืดได้นะคะ อาหารจะได้ย่อยง่าย

ช่วง1-3เดือน​ลง2กิโลจ้า

แพ้หนักมากคะ จาก 60 เหลือ54

จาก70เหลือ60 เหมือนกันคะแม่ คาดว่าจะลดลงอีก เพราะกินข้าวไม่ได้เยอะ 5คำก็อิ่มแล้ว