28 ตอบกลับ

VIP Member

เยอะค่ะคุณแม่...บ้านนี้เดือนที่แล้วขึ้นมา 4 กิโลภายใน 1 เดือนคุณหมอเลยสั่งคุมอาหารค่ะ... 6 เดือนกว่าบ้านนี้ขึ้นมา 8 กิโลน้องหนัก 830 กรัมค่ะ

บ้านนี้พึ่งรู้ว่าท้องตอน5เดือนจะ6เดือนน้ำหนักขึ้นรัวๆเลยค่ะ15โลตอนนี้ได้8เดือนคิดว่าน่าจะลงแม่หมดค่ะ555🤣🤣🤣

ขึ้นเยอะเลยค่ะ ของเราท้อง7เดือนน้ำหนักขึ้น4โลเองหมอโกรธยังห้ามเลยไมให้น้ำหนักขึ้นกลัวจะเป็นเบาหวาน

ขึ้นเยอะค่ะ บ้านนี้ 8 เดือนแล้ว ขึ้นมา 6-7 โล พยายามกินแล้วก็ไม่ค่อยขึ้นเลย

VIP Member

ขึ้นเยอะมากๆเลยค่ะ แม่ต้องควบคุมน้ำตาลน๊า เดี๋ยวลดหลังคลอดจะลำบากค่า

VIP Member

เยอะสิแม่ เดี๋ยวอ้วนหลังคลอดเอานะ นน.น้องมากสุดก็4โลที่เหลือลงแม่น้าา

คุณหมอก็บอกเเบบนี้เลย55

VIP Member

ขึ้นเยอะมากแม่ บ้านนี้ 8 เดือนขึ้นมา 5-6 โลเองค่ะ🤣

บ้านนี้7เดือน 7โล ตอนท้องแรกๆอยู่45 ตอนนี้52แล้วคะ

VIP Member

เหมืิินกันเลยึ่ะขึ้นมา19โล​ พึีง8เดือนเองค่ะ

ขึ้นเยอะมากเลยค่ะแม่ น้ำหนักน้องเท่าไรคะ

ยังไม่ได่ไปซาวอีกเลยค่ะ