37 ตอบกลับ

ควรไปค่ะ แต่ไม่มีประสบการณ์น้ำคร่ำแตกนะคะคือปวดท้องจะคลอดเลยคุณพยาบาลต้องเจาะถุงน้ำคร่ำให้ค่ะ

รีบไปพบหมอเลยค่ะแม่บางคนก็คลอดเร็วบางคนคลอดช้าแต่ทางที่ดีเราไปถึงหมอก่อนดีที่สุดค่ะ

VIP Member

รอทำไมค่ะ น้ำคล่ำแตกคือจะออกแล้วไม่ต้องรอแล้ว รอยิ่งเสี่ยงหลายอย่าง

ไปโรงบาลค่ะ อยากรอให้น้ำคล้ำน้อยจะคลอดไม่ได้ อันตรายต่อลูกมากค่ะ

แม่จะรออะไรค่ะ ลูกจะออกมาแล้วคร่า ไม่ต้องรออะไรแล้วค่ะ

VIP Member

ไปเลยคะแม่ เป็นไงบ้างอย่าลืมแชร์นะคร่าา

คลอดแล้วค่ะ ถึง รพ. เที่ยง คลอดบ้าย3กว่าค่ะ

ไปเลยจ้ารอไรค่ะเร็วๆเลยค่ะแม่

รีบไปโรงพยาบาลด่วนนนนนนนค่ะ

ไปเลยค่ะไม่ต้องรอเเล้ว

VIP Member

น้ำคล่ำแตกรีบไปเลยจ้า