2 ตอบกลับ

มันจะเป็นน้ำใสๆไม่มีกลิ่นไม่มีสี ส่วนตัวแม่บ้านนี้ท้องแรกน้ำคล่ำรั่วตอนอาบน้ำเสดยกขาจะใส่กางเกงอยู่ๆก้มีน้ำหยดเหมือนฉี่ไม่เส็ดเลยลองใส่ผ้าอนามัยปรากฎว่าเปียกค่ะเลยไปโรงบาลตอน3ทุ่มไม่มีอาการปวดท้องเลยไปถึงปากมดลูกเปิด2เซนเจ็บท้องจิงตอน7โมงคลอด9โมงค่ะ แม่ลองสังเกตดูนะค่ะหรือใส่ผ้าอนามัยไว้ก้ได้ค่ะสงสัยอะไรหาหมอเลยก้ดีค่ะแม่

ไปหาหมอมาแล้วคะมา หมอบอกว่าไม่ใช่คะแม่น้ำคล่ำเหลือเยอะอยู่คะ

มีน้ำไหลออกมาไม่มากก้อน้อยคะ น้ำคร่ำรั่วเป็นภาวะที่เป็นอันตรายต่อทารกในครรภ์ เพราะน้ำคร่ำเป็นของเหลวที่สำคัญต่อพัฒนาการทารกขณะตั้งครรภ์ โดยภาวะนี้อาจส่งผลให้น้ำคร่ำที่หล่อเลี้ยงทารกรั่วในปริมาณเล็กน้อยจนทำให้คุณแม่ไม่ทันสังเกตถึงความผิดปกติ

มีสีมีกลิ่นไหมคะ หรือแค่ตกขาว ถ้ามีสี มีกิน มาไม่หยุด ตกขาว แนะนำหาหมอคะ