27 ตอบกลับ

น้ำคร่ำแตกจะไม่ไป ร.พ.คุนคิดผิดนะค่ะ..เปนอันตรายต่อเด็กมากรีบไปเรยค่ะ..

VIP Member

น้ำคล่ำแตกแล้วรีบไปโรงบาลเลยค่ะ เป็นอัตรายต่อลูกนะค่ะ ไม่เจ็บก็ไปค่ะ

ถ้าน้ำคร่ำออกหมด เด็กจะไม่มีน้ำคร่ำหล่อเลี้ยง ทำให้เสียชีวิตได้ค่ะ

ไปโรงบาลด่วนเลยค่ะ ลูกลอยตัวในน้ำคล่ำ หากน้ำหมดอาจเสียชีวิตได้ค่ะ

เริ่มไปโรงบาลเลยจ้า....ถ้าไม่มีน้ำคร่ำน้องก็ไม่มีอากาศหายใจนะค่ะ

น้ำคร่ำแตกแล้วไปโรงพยาบาลเลยจ้า​ เด่วน้ำไหลออกเยอะจะอันตรายคะ​

ไม่ได้ค่ะ​ น้ำคร่ำแตกต้องไปโรงบาลนะคะแม่​ อันตรายต่อน้อง

ไม่ได้ค่ะ ต้องไป น้ำคร่ำยิ่งน้อยยิ่งอันตราย

รีบไป รพ.เลยค่ะ น้ำคล่ำแตก อันตรายค่ะ

รีบเลยค่ะบางคนคลอดไม่เจ็บทองจ้า