14 ตอบกลับ

Super Mum

เก่งจังเลยคะ บ้านนี้เหมือนจะช้า แต่พอเข้า8เดือนน้องทั้งคว่ำทั้งนั่งพร้อมกันเลย ตอนนี้9เดือนเหมือนจะพยายามเกาะยืนแล้วค่ะ

แต่แม่บ้านนี้ก็พาน้องไปหาหมอเด็กนะคะ หมอบอกค่อยๆเป็นๆค่อยๆไป หมอบอกเด็กคลอดก่อนกำหนดอาจจะโตช้าพัฒนาการช้ากว่าเด็กทั่วไปนิดนึง 😣😣

VIP Member

บ้านนี้คว่ำตั้งแต่3 เดือน ตอนนี้4เดือน15วันได้แต่กระดึบหมุนรอบตัวเอง

บ้านนี้ใส่รถหัดเดินเลยค่ะ จนได้ผูกรถหัดเดินไว้🤣

บ้านนี้ก็4เดือน7วันค่ะเริ่มผิกไปมาได้แล้วค่ะ

เก่งจังเลยค่ะ

คว่ำแล้วจะไปอย่างเดียวเลยจ้าแม่

เหมือนกันค่ะแม่

ยินดีด้วยจ้า น้องน่ารักจังเลย ^^

5เดือนเริ่มตั้งไข่ ยืนเกาะจับ

บ้านนี้3เดือน คว่ำทั้งวัน

สงสัยจะชอบท่าควำ่มาก

VIP Member

บ้านนี้กำลังดึบๆจ้า55555.

บ้านนี้กระดึบนิดๆ แต่หมุนรอบเลย5555

4เดือนเช่นกันค่ะ

เหมือนกันค่ะ คอแข็ง คว่ำเองได้แล้ว หัวเราะเก่ง ยกก้นสูง ยกหน้าอกขึ้น น้องเริ่มหัดเดินแล้วค่ะ (รถหัดเดิน) คุยเก่ง

เก่งจังเรยจ้า

ขอบคุณครับ