7 ตอบกลับ

ดิ้นเยอะไปก็ไม่ดีค่ะแม่ ของบ้านนี้ดิ้นเยอะจนสายสะดือพันคอ หมอบอกน้องอาจจะดิ้นบ่อยและแรงเกินไป แม่นี่เครียดเลยค่ะ แต่ตอนนี้น้องคลอดได้ 1 เดือนกับ 1 สัปดาห์ น้องแข็งแรงดี คลอดตอน 38 w ค่ะ

TapFluencer

37 วีค น้องตัวใหญ่แล้วค่ะแม่ น้องอาจจะไม่ค่อยดิ้นเพราะพื้นที่มันน้อย แต่วัน1 น้องดิ้นเกิน 10 ครั้งก็ถือว่าดีแล้วค่ะ ทนอีกนิดใกล้คลอดแล้วค่ะ

เกิน10ครั้งก้อถือว่าปกติแบ้วคะ พื้นที่แคบลง เด็กจะขยับตัวยาก ไม่มีวิธีทำให้ดิ้นมาก มีแต่รอคลอดออกมาดิ้นด้านนอกคะ

VIP Member

อายุครรภ์มากขึ้นพื้นที่แคบลงเพราะน้องตัวใหญ่เลยทำให้ดิ้นน้อยลงค่ะถ้าเกิน10ครั้งต่อวันก็ไม่น่าเป็นกังวลเท่าไรค่ะ

กระตุ้นโดยการทานของหวานหรือดื่มน้ำเย็นเล็กน้อย

ของเราแอบกังวลเหมือนกันค่ะ ดิ้นน้อยมาก

TapFluencer

ทานของหวาน น้ำเย็น