15 ตอบกลับ

สำหรับลูกเราเดือนนึงยังอ่อนไปที่จะใส่แบบกางเกงค่ะ เดือนนึงน้องยังแหวะนมบ่อยอยู่เลย จับพลิกซ้ายพลิกขวาบ่อยไม่ได้ กลัวน้องแหวะนมออกจมูก 😅😅

VIP Member

แนะนำให้ลองใส่สลับทั้งฮักกี้แบบเทปกับแบบกางเกงก่อนค่ะ ดูว่าน้องใส่แล้วหลับสบายมั้ย เพราะถ้าน้องยังนอนนานๆ ใส่แบบเทปจะกระชับกว่าจร้า

จริงๆพอสะดือแห้งก็ใส่ได้แล้วน๊า บ้านนี้ก็ใช้ฮักกี้ ชอบที่น้องใส่แล้วพอดีตัว น้องตัวเล็กใส่ยี่ห้ออื่นแล้วชอบมีช่องที่ขาอ่ะ

แม่ว่าฮักกี้ใช้ดีอยู่นะ เท่าที่ใช้มาหลายยี่ห้อฮักกี้บางกว่าซึมซับได้เยอะกว่าแต่ลูกไม่มีเรื่องผิวอับเป็นผื่นเลยอ่ะ

ลูกเราตัวใหญ่ ใส่ฮักกี้แบบกางเกงก็ไม่รัดเอวนะ ซึมซับดีด้วย ไม่ต้องห่วงว่าจะต้องปลุกมาเปลี่ยนตอนกลางคืนเลย

ขึ้นยุกับตัวน้องค่ะแม่ ถ้าน้องใส่ได้ก็ใส่ค่ะ บ้านนี้ใช้มามี่สีทอง ออร์แกนนิค ใช้ดีแต่ราคาแพงหน่อยค่ะ

VIP Member

แม่ใส่ฮักกี้แบบเทปให้น้องตลอดเลยค่ะ แบบกางเกงใส่ดีใช่มั้ยคะ เดี๋ยวลองเปลี่ยนมั่งดีกว่า

VIP Member

ส่วนตัวเราชอบฮักกี้แบบเทปนะ ถอดง่ายดี แต่แบบกางเกงก็สวมสบาย แล้วแต่ที่แม่สะดวกเลยจ้า

VIP Member

ได้แล้วจ้า โหวตให้ฮักกี้ค่ะ ซึมซับได้หลายรอบ ช่วยแม่ประหยัดได้เยอะเลยคร่า

เราก็ใช้ฮักกี้คะ ถ้าแม่ไม่แน่ใจ ลองซื้อห่อเล็กๆมาลองให้ลูกใช้ดูก่อนก็ได้คะ