11 ตอบกลับ

บ้านนึ้ทาวาสลีนทุกวันค่ะ น้องอ้วนด้วยคอเลยเสียดสี หายแดงเลยค่ะ พอเว้น3-4 วันก้อคอแดงอีก ตัดสินใจทาให้น้องทุกวัน ไม่แดงก้อทาค่ะคอน้องจะได้ไม่เจ็บ

บีเพนเทนคะ. ซับน้ำให้แห้งหลังอาบน้ำทุกครั้งคะแม่ น้องคงจะเจ็บน่าดู. ยิ่งใช้แป้งยิ่งเป้นคะ

รักษาความสะอาดและอย่าให้ชื้นนะคะแม่ คอยเช็ดคอยซับให้น้องตลอดนะคะ และอย่าทาแป้งค่ะ

VIP Member

อย่าใช้เเป้งนะคะแม่ มีครีมสำหรับทาตัวเด็กลองหาดูค่ะ ครีมลดผื่นพวกนี้

VIP Member

เบื้องต้นใช้แป้งทาดูก่อนคะ เผื่อหาย

ที่บ้านใช้ น้ำเกลือเช็ดเช้าเย็นค่ะ

ทาวาสรีนวันสองวันเดี่ยวก้อหายค่ะ

ชูโดครีมค่ะงดแป้งนะขอเตือน

บ้านนี้ทาออย/ ทาบีเบนเทนคะ

ทาบีแพนเธนค่ะ