16 ตอบกลับ

ไม่ช้าค่ะ บ้านนี้คว่ำเองตอน3เดือน28วัน ก่อนหน้านั้นเราก็คิดว่าน้องช้าเพราะคอก็ยังไม่แข็งสักที แต่พอทำได้เท่านั้นแหละคว่ำทั้งวัน ปัจจุบัน6เดือนครึ่ง ลุกนั่งเองได้ตอน6เดือน ตอนนี้กำลังคืบๆคลานๆอยากจะจับยืนเอง ไปไวเลยค่ะ แม่ไม่ต้องกังวลเด้ออ ❤️❤️

ไม่ช้าหรอกจ้า ลูกเราก็คว่ำเองตอน4เดือน เด็กแต่ล่ะคนไม่เหมือนกัน

พัฒนาการของเด็กแต่ละคนไม่เท่ากันจ้า เดี๋ยวน้องก็ทำเอง

ขอบคุณค่ะ😍

3เดือน15วันเท่ากันเลยแม่บ้านนี้กำลังหัดควํ่าค่ะ

อันนี้​2เดือน​ครึ่ง​ค่ะ​กระดึ๊บ​แล้ว​ตอนนี้​

เหมือนกันเลยคะ ลูกชาย3 เดือน15 วัน ยังไม่คว่ำคะ

VIP Member

ไม่คะ บ้านนี้ก็เกือบ จะ 5 เดือนถึงคว่ำ กระดึบๆ

VIP Member

ปกติค่ะแม่ บ้านนี้4เดือนคว่ำได้จ้า

VIP Member

ฝึกน้องบ่อยๆค่ะแม่ เพื่อกระตุ้นน้อง

ขอบคุณค่ะ😍

จับลูกคว่ำบ่อยๆวันละ3-5ครั้งคะ

ขอบคุณนะคะ😍