แม่ๆช่วยแนะนำนมผงสำหรับเด็ก2เดือนหน่อยค่ะ

น้องได้2เดือนนแม่ไม่พอปั๊มเพราะน้องไม่เอาเต้า อยากเสริมนมผงแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมค่ะ#ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับความคิดเห็นค่ะ

9 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เมื่อลูกของคุณมีอายุ 2 เดือน การให้นมผงที่ถูกต้องและเหมาะสมเป็นสิ่งสำคัญ เพราะมันจะช่วยให้ลูกของคุณได้รับสารอาหารที่เพียงพอและทำให้ลูกของคุณเจริญเติบโตอย่างถูกต้อง การเลือกนมผงที่เหมาะสมสำหรับลูกน้อย 2 เดือนควรเลือกนมผงที่มีส่วนประกอบที่ใกล้เคียงกับนมแม่มากที่สุดเท่าที่จะเป็นไปได้ คุณควรเลือกนมผงที่มีส่วนประกอบที่ครบถ้วนและเหมาะสมสำหรับลูกอายุ 2 เดือน และควรปฏิบัติตามคำแนะนำจากแพทย์หรือผู้เชี่ยวชาญด้านอาหารเด็ก นอกจากนี้ คุณควรพยายามปั๊มนมเพิ่มบ่อยๆ และต้องดื่มน้ำมากพอที่จะช่วยเพิ่มปริมาณนม และควรลองใช้วิธีการที่ไม่เจ็บปวดเมื่อปั๊มนมอีกด้วย และคุณควรหาคำแนะนำจากผู้เชี่ยวชาญด้านการให้นมเพื่อให้ได้ผลที่ดีที่สุด ขอให้คุณแม่และลูกของคุณมีความสุขและดีใจทุกวันค่ะ หวังว่าคำแนะนำนี้จะเป็นประโยชน์สำหรับคุณค่ะ ขอบคุณมากๆ ค่ะ ถ้าคุณมีคำถามเพิ่มเติม กรุณาอย่าลังเลที่จะถามด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ! https://invol.co/cll6uma

อ่านเพิ่มเติม
TapFluencer

ดูแลคสูตร 1 ค่ะแม่บ้านนี้กินตั้งแต่ออก ร พ เลยค่ะน้องจ่ำม่ำมาก☺️

ได้ทุกยี่ห้อค่ะ เน้นที่น้องกินแล้วถูกกับน้องนะคะ

ตราหมีค่ะ หรือนมยี่ห้อที่ถูกกับน้อง

ดูแลคสูตร1กล่องสีแดงค่ะ

s26กับนมตราหมีค่ะแม่

เอนฟราสมาร์ทค่ะ

S26 ค่ะ

s26 ค่ะ