41 ตอบกลับ

เลือดจางทั้ง2คนเรยค่ะกินยาที่หมอให้ทุกวันไม่เคยขาดตรวจเลือดรอบ2ปกติดีทุกอย่างค่ะพรุ่งนี้แอดมิทรอผ่าแร้วจ้า

เป็นเหมือนกันคะ เลือดจางแต่คุณแม่ต้องกินยาบำรุงเลือดเสริม คุณหมอบอกถ้าเป็นเลือดจางไม่มากสามารถบำรุงได้จ้า

VIP Member

จางค่ะ แต่สามีไม่จาง หมอให้ยาบำรุงเลือดมากินแล้วก้ยังไม่ได้เจาะซ้ำเลยค่ะ ไม่รู้ว่าปกติรึยัง 30วีคค่ะ

บ้านนี้ก็จางค่ะ หมอให้ยาบำรุงเลือดมาเพิ่ม แต่น้องแข็งแรงดีซาวด์ทุกสามอาทิตย์ ก็ปกติดีทุกอย่างนะคะ

เราเลือดจางธาลัสซีเมียเป็นพาหะทั้งพ่อกับแม่เลยแต่หมอบอกไม่เป็นไรค่ะให้ยามาทานแต่แอบจิตตกเหมือนกัน

สุ้ๆเช่นกันค่ะ✌️☺️

บ้านนี้ก็เลือดจางค่ะ เป็นก่อนที่จะท้องค่ะ เลือดจาง+ตัวเหลือง+ตาเหลือง ท้อง4แล้วค่ะลูกแข็งแรง​ดี

VIP Member

เราก็เลือดจางค่ะ ไม่แพ้ท้อง. หมอก็ให้ยาบำรุงเลือดมากินเยอะหน่อย ลูกก็แข็งแรงดีไม่จางตามแม่ค่ะ

บ้านนี้ค่ะ หมอให้ยาบำรุงเลือดมาทาน เจาะเลือดรอบที่สองค่าเลือดกลับมาปกติ แฮปปี้เลยค่ะ

รีบไปฝากท้องนะคะ​ หมอจะแนะนำ​ให้​ กินอาหารที่มี​ประโยชน์​ ดูแลตัวเอง​ดี​ๆ​ สู้ๆนะคะ

จางเหมือนกัน แต่ไม่ต้องกังวลนะค่ะคุณหมอเขาจะให้ยาบำรุงเลือดกินทุกวันค่ะ