133 ตอบกลับ

เริ่มรู้สึกลูกดิ้นรึยังคะ ถ้าเริ่มให้สังเกตดิ้นด้วย แล้วก็ทานน้ำเปล่าเยอะๆหน่อยค่ะ

VIP Member

หลานที่บ้านรกพันคอ5รอบเลยค่ะ คลอดมาก็แข็งแรงดีนะคะตอนนี่1ขวบแล้วค่ะ

ขอให้น้องปลอดภัยนะคะ​ บ้านนี้ก้อแอบกลัวเป็นเหมือนกันคอยสังเกตุ​น้องดิ้นตลอด​

VIP Member

เป็นกำลังใจให้แม่และน้องแข็งแรงๆนะคะ เด่วก็คลายแบบที่หมอแจ้งแม่อย่ากังวลนะคะ

VIP Member

พยายามอย่าเครียดเยอะค่ะแม่ เดี๋ยวจิตตก ขอให้น้องคลอดออกมาอย่างปลอดภัยค่ะ

แล้วสามารถปรับอย่างงัยให้มันคายละ เป็นแม่ใจแม่ก็คิดมากอยู่แล้วแบบนี้

VIP Member

เเม่บ้านนี้ก็พันคะมีภาวะน้ำคล้ำน้อยด้วย38สัปดาห์เเล้วคะสู้ๆนะคะเเม่

น่าห่วงแทนคุณแม่ทุกๆท่านเลยนะคะที่ต้องเจอแบบนี้ ขอไห้ปลอดภัยนะคะ

VIP Member

ใจเย็นๆนะคะ อย่าเครียดเยอะเดี๋ยวส่งผลถึงน้อง ยังไงน้องก็ปลอดภัยค่ะ

สังเกตุการดิ้นของน้องไว้ด้วยคะ ถ้าดิ้นน้อยลงต้องรีบไปหาคุณหมอคะ