10 ตอบกลับ

ลองใช้บีแพนเธนเซนซิเดิร์มรึยังคะ ตัวนี้ช่วยลดผื่นระคายเคืองบ้านนี้น้องเคยเป็นทาตัวนี้5วันหายค่ะ พอหายก็ค่อยกลับมาทาตัวออยเมนท์เพื่อป้องกันต่อ

TapFluencer

ลองถามหมอเรื่องยาทาที่เป็น Zinc มั้ยคะ ลูกเราท้องเสียเป็นแผลที่ก้น หมอให้มาทาตลอดเลยค่ะ แต่ลองถามหมอดูก่อนนะคะ สงสารน้องเลยค่ะแม่

แม่ใช้ครีมเฟแอนเมทา สักพักแม่ทาวาสลีนทับเพื่อเคลือบผิว ไม่ให้น้ำหรือฉี่กัดผิวอีกทีค่ะแม่ ลูกเคยเป็นคล้ายๆแบบนี้เลยค่ะ

เป็นผื่นรึปล่าวคะคุณแม่ ผื่นจากการแพ้เพิส ปัสสาวะ ฝุ่น ครีมอาบน้ำ แป้ง ต้องลองเปลี่ยนคุณหมอดูนะคะ

สงสารจัง ลองทาบีแพนเท้นหรือเฟแอนด์เมครีมดูรึยังค่ะ

ทาแล้วค่ะ คุณหมอบอกว่าบีแพนเท้นแค่ช่วยป้องกัน ไม่ใช่ยารักษาค่ะ

Super Mum

แนะนำพาน้องหาหมอเฉพาะทางผิวหนังค่ะ

เป็นค่ะเเต่คุณหมอใช้เครื่องจี้

หาหมอผิวหนังโยเฉพาะดูค่ะ

แนะนำหาหมอผิวหนังนะคะ

เปลี่ยนหมอค่ะ

ลองงดแพมเพิ้สช่วยดูค่ะ แต่ถ้ากินยาทายา 3-5 วันก็ไม่ลด พาไปอีกแม่