63 ตอบกลับ

ไปหาหมอเลยค่ะ​ ลูกบ้านนี้ก็เป็นตรงข้อพับแขนค่ะ​ หมอก็ให้สบู่เป็นสบู่​ยาค่ะ​ ใช้ไม่ถึงอาทิตก็หาย

ทางที่ดีควรไปหาหมอค่ะแม่ดีกว่าปล่อยให้ลูกเป็นแบบนี้ลูกอาจคันทรมานเค้ายังพูดไม่ได้สงสารลูกค่ะ

ลูกเราก็เป็นเยอะมาก กว่าจะหายก็1เดือนเต็มๆ แต่เราใช้ครีมในเฟสด้วยนะ กลากน้ำนมที่หน้าก็หายค่ะ

ผ่านมาหลายวันไม่มีวี่แววจะหาย แม่ควรพาไปหาหมอนะคะ ไม่รู้อ่ะถ้าเป็นเราๆไม่รอนานขนาดนี้

น้องดีขึ้นหรือยังคะ เรามี sudocream ไม่ได้ใช้ค่ะ จะส่งให้น้องค่ะ ถ้ารับ ส่งที่อยู่มานะคะ

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ...

เคยเป็นค่ะ ไม่ทาอะไรเดี๋ยวหายไปเอง พยายามอย่าพาน้องอยู่ในที่ร้อนอบอ้าวน่ะค่ะ

แนะนำตัวนี้ค่ะแม่ แต่ราคาสูงนิดนึง บ้านนี้น้องก็เป็นเยอะทาตัวนี้ดีขึ้นเลยค่ะ

ลูกบ้านนี้ก้อเป็น ลองหาซื้อยาตัวนี้ใช้ดู ได้ผลจ้า เปนยาจากหมอแนะนำปลอดภัยจ้า

หายจ่ะ ผื่นจะค่อยๆลดลง จะหายแบบเหนชัดเจนก็ประมานอาทิตย์นึงค่ะ

อาจจะเป็นผ้าที่น้องใช้หรือป่าวค้ะแม่ใช้อะไรซักไห้น้องน้องอาจจะแพ้

ไปหาหมอเถอะค่ะ จะได้หายปล่อยไว้เดี๋ยวหัวตุ่มจะแข็งหายยากน่ะค่ะ