13 ตอบกลับ

ลุกบ้านนี้ขวบนึงฟันเริ่มขึ้นแล้วค่ะไม่ต้องกัลวนน่ะค่ะตอนแรก้เครียดค่ะลุกจะขวบแล้วฟันยังไม่ขึ้นคุนหมอบอกไม่ต้องเครียดค่ะเดกฟันขึ้นทุกคนคุนหมอบอกขึ้นช้าก้ผุช้าค่ะ

ขึ้นช้าก็ผุช้าค่ะ ถ้าไม่สบายใจ แนะนำหาหมอฟันค่ะ ไม่น้าเกี่ยวกับจุกหลอก บ้านนี้ขึ้นตอน6เดือน ติดจุกหลอกมาก

ยายบ้านเราบอกว่าเกี่ยวกันที่น้องยังดูดจุกหลอกคะถ้าน้องยังไม่เลิกฟันก็จะขึ้นช้าค่ะ

ลูกเราติดจุกตั้งเเต่คลอดฟันขึ้นตอน3เดือนเเต่ฟันห่างค่ะเลิกได้เลิกจุกหลอก

ไม่เกี่ยวกับจุกค่ะ แต่ถ้าเกิน6เดือนแนะนำเลิกจุกนะคะแม่ พอฟันขึ้นมาอาจมีผล

ลูกชาย10เดือนแล้ว ฟันยังไม่ขึ้นเหมือนกันค่ะ แล้วลูกก็ไม่ติดจุกหลอกด้วยค่ะ

ไม่เกี่ยวกับจุกหลอกค่ะ บ้านนี้ก็ติด ตอนนี้ 11 เดือนกว่าฟันขึ้น 6 ซี่แล้วค่ะ

Super Mum

หมอบอกว่าฟันซี่แรกรอได้ถึง 1.6 ขวบค่ะ บ้านนี้ขึ้นตอน 11 เดือนค่ะ

ลูกบ้านนี้ ขึ้นสองซี่แรกตอนเจ็ดเดือน ซี่ต่อไปขึ้นตอน1ขวบค่ะ

บ้านนี้ติดจุก ฟันขึ้นตอน 4 เดือนค่ะ