19 ตอบกลับ

VIP Member

เป็นเพราะน้องเพิ่ง2 เดือน กระดูกสันหลังยังไม่แข็งแรงพอที่จะนั่งค่ะเเม่ เก็บไว้รอน้องโตกว่านี้นิดนึงค่อยกลับมาใช้นะคะ

น้อง2เดือนยังไม่ควรนั่งค่ะอย่างน้อยต้องให้น้องหัดนั่งช่วง6เดือนค่ะน้องยังประครองตัวเองยังไม่ได้อันตรายค่ะ

สองเดือนอย่าเพิ้งให้นั้งเลยค่ะให้น้องนั้งเองเป็นก่อนจะดีดว่าค่ะ เดียวหลังจะโก่งเอา

2 เดือนกระดูกน้องยังไม่เข้าที่ดีมากค่ะแม่ อาจทำให้ผิดรูปหรือคดงอได้เลยนะคะ

ระวังหน่อยนะเพราะคอน้องยังไม่ค่อยแข็ง+กับกระดูกสันหลังเด็กยังอ่อนนะ

อาจเก็บไว้ใช้ตอนน้องนั่งได้เองดีกว่าค่ะ เดี๋ยวกระดูกสันหลังจะมีปัญหา

ให้น้องนั่ง ตอน 5เดือนดีกว่าไมคะ 2 เดือนกระดูกเด็กอ่อนมากเลยนะคะ

VIP Member

อย่างเพิ่งให้นั่งเลยค่ะเดี่ยวน้องจะมีปัญหาเรื่องกระดูกค่ะ

2เดือน คนทักอาจห่วงกลัวหลังงอค่ะ จิงๆก็อย่าพึงนั่งก้ดีค่

สัก4-5เดือน ดีกว่าค่ะ เป็นห่วงเรื่องสรีระ น้องยังอ่อนมากๆ