3 ตอบกลับ

เปิดแอให้ตลอดไหมคะ อย่าเปิดแอให้ตลอดค่ะ ควรให้เค้าอยู่อากาศปกติบ้าง กลางคืนถ้านอนเปดแอให้หยอดน้ำเกลือในจมูกให้น้องข้างละหยดเพื่อความชุ่มชื้นค่ะ เพราะการเปิดแอร์ทำให้อากาศแห้ง น้องจะหายใจคืดคราดค่ะ

เปิดแอร์ค่ะ เพราะที่บ้านอากาศร้อน ไม่มีพื้นที่ให้น้องอยู่ พอร้อนน้องก้ไม่นอนค่ะ

ที่บ้านมีสัตว์เลี้ยงมั้ยค่ะ รึพวกฝุ่น หลานสาวเราก็หายใจครือคราดแบบนี้เลยค่ะ สุดท้ายได้พุ้นยา แนะนำไปหาหมอดีกว่าค่ะ

แม่ลองเอาหูแนบหน้าอกฟังดูค่ะ ว่ามีเสียงครืดคราดรึป่าว ถ้าไม่มีน้องก็น่าจะแพ้อากาศก็เป็นได้ ยังไงก็ไปให้หมอตรวจดูนะค่ะ ให้น้องหายไวๆนะค่ะ

พยายามให้น้องอยุ่ในที่อาการถ่ายเท ไม่ควรเปิดพัดลมใส่น้องโดยตรงคะ

ค่ะ ขอบคุณค่ะ