7 ตอบกลับ

เคยถามเภสัชฯ กินนมแม่ อึ2-3วันครั้ง หรือ อาทิตย์ละครั้ง เค้าว่าปกติ ขอแค่อึไม่เเข็งนะคุณแม่ต้องเลือกอาหารที่กินด้วยนะ เพราะมีผลกับการให้นมลูก ตามที่เพื่อนๆคอมเม้นเลยคะ ส่วนลูกเราทานนมผงอย่างเดียวเลย อึวันละครั้ง ไม่แข็งนะ เค้าก็ว่าปกติ แต่ว่าลูกต้องเบ่ง ร้องเห็นแล้วก็อดสงสารลูกไม่ได้ มีบ้าง 2วันครั้ง อยากให้ลูกอึทุกวันจะได้สบายท้อง

ถ้าอึแข็ง แม่ต้องดูว่ากินอาการอะไรที่ส่งผลให้ลูกท้องผูกค่ะ ได้กินพวกชา กาแฟไหมค่ะ หรืออาหารพวกนมวัว นมถั่ว ถั่ว แป้งสาลี แป้งหมัก แม่ลองดดูนะคะ อึจะได้ไม่แข็งค่ะ ใหเแม่เน้นกินพวกมะละกอ ส้ม ตำลึง แก้วมังกร พรุน น้ำพรุนค่ะ

ทานนมแม่อย่างเดียวไหมคะ ปกติทานนมแม่ไ่ม่จำเป็นต้องถ่ายทุกวัน แต่อึจะไม่แข็งนะคะ จะเหมือนครีมๆ ถ้านมแม่อย่างเดียวลองดูอาหารที่คุณแม่ทานนะคะมีผลต่อน้องคะ

คุณแม่ช่วยน้องได้ด้วยการกินผลไม้ที่ช่วยนะบายอย่างมะละกอ แก้วมังกร มะขาม ลูกพรุนได้นะคะ ดีน้ำเยอะๆด้วย

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-34750)

VIP Member

ถ้าทานนมแม่ก็ปกติคุณแม่เอาส้มให้น้องกินก็ได้ค่ะบ้านนี้กินตั้งแต่2เดือนเลย

ทานนมแม่ไม่เป็นไรคะ แม่ลองดูว่าทานอะไรแล้วน้องถ่ายแข็งคะ