12 ตอบกลับ

งดทาแป้งนะคะ อาบน้ำเช็ดตามข้อพับให้แห้ง ใส่เสื้อผ้าที่สบายระบายอากาศได้ดี เดี๋ยวก็หายค่ะ

เเม่ลองใช้อันนี้นะค่ะบ้านนี้ก็ใช้ทาไห้น้องอยู่ทาคอทาตูดเเก้ผื่นคอเเดงได้ดีเลยค่ะ

ขอบคุณมากๆนะคะแม่ จะลองซื้อมาทานะคะ

อาบน้ำเสร็จ เช็ดให้แห้ง ทาวาสลีนค่ะ ไม่ต้องทาแป้ง ทาทุกครั้งหลังอาบนํ้าค่ะ

บ้านนี้ใช้วาสลีนค่ะ ปรึกษาพยาบาลเด็กมาแล้ว

น้ำเกลือเช็ดไม่ต้องทายาไม่ต้องทาแป้ง

หลังอาบน้ำแม่เช็ดคอให้น้องแห้งๆๆนะค่ะ

ต้องเช็ดซอกคอน้องให้เเห้งนะค่ะ หายไว้น๊า

ขอบคุณมากๆนะคะแม่

อากาศร้อนด้วยมั่งค่ะ เด็กชอบเป็นค่ะ

เปนเหมือนกันค่ะ รักแร้ก็เปน

สงสารลูกมากเลยค่ะ น้องคงแสบมากแน่ๆแม่ล้านนี้ใช้บีแพนเธนทาอาการของน้องดีขึ้นค่ะ แม่ลองทาให้น้องดูนะคะ

Super Mum

บ้านนี้ใช้วาสลีนทาค่ะ