5 ตอบกลับ

เคยดูคลิปในเพจคุณหมอสุธีรา เอื้อไพโรจน์กิจ ท่านแนะนำว่าตรงส่วนสายสะดือที่หลุดแล้วให้ทำความสะอาดต่ออีกหนึ่งสัปดาห์ ตรงรูสะดือจะไม่มีเส้นประสาท มีแต่เส้นเลือด ให้เช็ดวนแบบสกรูในรู น้องจะไม่เจ็บค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เช็ดแอลกอฮอต่อค่ะ เอาคอตตอนบัดเช็ดถึงด้านในสะดือ ไม่ต้องกลัวเจ็บ เค้าไม่เจ็บค่ะ เค้าร้องเพราะแอลกอฮอเย็นแม่ต้องใจแข็งหมั่นเช็ดทุกวันต่อจนหายปกติ

ทำความสะอาดด้วยคัตเตอร์บัต+แอลกอฮอลปกติเลยคะ

Super Mum

ปกตินะค่า แนะนำเช็ดทำความสะอาดทุกวันนะค่า

ถ้าไม่มีหนอง แห้งสนิทปกติค่ะ

เช็ดต่อแม่จนกว่าจะแห้ง หมั่นดมด้วยนะคะว่ามีกลิ่นไหม แต่ถ้าเอาคอตตอนบัตแตะแล้วมีน้ำเปียกแนะนำพาหาหมอก่อนนะ