48 ตอบกลับ

พี่ไม่ได้ขูดค่ะ​ 2 เดือนน้องก็มาใหม่ค่ะ​ ไม่นานค่ะ​ พี่​ 38​ละด้วยนะคะ​ ไม่ต้องกังวลค่ะ

วางแผนกันแบบอย่างดีค่ะคราวนี้​ พอดีคราวแรกที่แท้งเพราะไข่อีกข้างดันตกพร้อมกันเลยขับน้องออกมาเองแบบคล้ายประจำเดือนค่ะ​ น้อง​ 6วีคกว่าค่ะตอนนั้น

ท้องแรกไม่ได้ขูด ปล่อย3เดือนติด พอท้อง2 น้องไม่มีหัวใจต้องขูดมดลูก ท้อง3 แข็งแรงดีปกติ

แม่เก่งมากคะ นี้แค่แท้งครั้งแรกแม่ยังเข็ดอยู่เลย ว่าจะรอให้ตัวเองมีเวลาดูแลตัวเองแล้วค่อยปล่อยใหม่คะ 🙏💕

ก่อนหน้านี้ก็แท้งเหมือนกันค่ะ แล้วหมอก็ขูดมดลูกให้ ต่อมาประมาณ 3-4 เดือนก็มาอีกรอบค่ะ

ของแม่แท้งสมบูรณ์คะคุณหมอว่าไม่ต้องขูด แอบกังวลว่าจะติดยาก แต่แม่ติดไวมากคะ ดีใจด้วย บ้านนี้ว่าจะสักระยะ ให้มีเวลามากกว่านี้หน่อย ค่อยปล่อยใหม่จ้ะ 💕

หมอจะเช็คผังผืดเราถ้าไม่หนาถึงขั้นต้องขูดเหมอก็ไม่ขูดให้ค่ะ เราเคยแท้งมาก่อนค่ะ

ใช่ค่ะแม่ไอ้เราก็อยากขูดเพราะอยากมีลูกไวๆ แต่โดนหมอปฏิเสธค่ะ และรอต่อไปค่ะ แต่ตอนนี้แม่ท้อง37+2แล้วค่ะ

แท้งสมบูรณ์คือออกมาหมดแล้วค่ะ บ้านนี้เคยแท้งค่ะ ไม่ได้ขูดมดลูก ติดง่ายด้วย 😂

บ้านนี้ท้องแรก แท้งตอน14สัปดาห์ไม่ต้องขูดเหมือนกันค่ะ 6เดือนกลับมาท้องอีกค่ะ

ใจชื้นขึ้นมาหน่อย น้องกลับมาไวทุกบ้านเลย 😁🙏💕

ไม่ต้องขูดคะจะติดง่ายบ้านนี้หลังจากแท้ง4เดือนติดเรยจ่ะตอนนี้18wแล้วจร้า

ดูแลตัวเองดีๆนะคะ 🙏💕

บ้านนี้ก็เคยแท้งอายุครรภ์ได้เกือบๆ2เดือน น้องออกเองไม่ต้องขูดเลยค่ะ

ไม่ขูดเหมือนกันค้า 💕

ต้นปีแม่ก้หลุดนะแค่2เดือนไม่ขูดมดลูก​ตอนนี้​ท้องได้จะ3เดือนแล้วจ้าา

ดีใจด้วยนะค้า แม่รอสักปีก่อนให้ร่างกายแข็งแรงกว่านี้หน่อยค่อยปล่อยใหม่

ม่ต้องขุดดีแร้วคะเด่วก้อมาใหม่เราก้อแท้งสมบุรณ์เหมือนกันจ้า

ขอบคุณค่า 🙏💕