8 ตอบกลับ

เป็นเชื้อราคะ ลูกเราก็เป็นหนักมาก พาหาหมอค่ะมียาให้ทา ครีมทั่วไปที่เขาแนะนำกัน ทาทุกยี่ห้อแล้วไม่หายคะ ยิ่งเป็นแป้งยิ่งห้ามใส่คะ ทำให้ชื้น

ถ้าปรึกษาคนแก่คงต้องทาขี้ผึ้งค่ะ แต่ก็ให้คุณหมอดูด่อนได้นะ อาจจะมียาแก้คันให้ค่ะ

ไช้วาสลีนทาคะจะหายทาจนกว่าจะหายคะอาบน้ำเสร็จเช็ดตัวให้เขาและก็ทาคะ

พาหาหมอนะคะ เดี๋ยวหมอจะให้ยามาทา ใช้2-3วันก็หายแล้ว

ถ้าบีแพนเทนม่หายลองใช้ยาแนปปี้ฮิปโป ค่ะ

เล็มผมออกก่อนอันดับแรกค่ะคุณแม่

ที่บ้านใช้แป้งผงสีจันทร์คะ

แป้งโยคี หายค่ะ