4 ตอบกลับ

ใส่แพมเพิสให้น้องก็พักบ้างนะคะคุณแม่ บางทีใส่ตลอดก็ทำให้อับชื้นค่ะ ให้หาผงวิเศษติดบ้านไว้เลยนะคะ ผสมน้ำใช้คัสเติลบัสทาบางๆค่ะ อากาศที่ไทยร้อนถ้าเป็นผื่นแร้วยิ่งทาพวกเป็นครีมยิ่งทำให้ชื้นเปียกค่ะแม่ ลองใช้ผงวิเศษดูนะคะ บ้านนี้ท้องสามแร้วค่ะ ได้ประสบการณ์มาจากท้องสองค่ะ เพราะท้องสองคลอดที่ไทยอากาศร้อนบวกกับใส่แพมเพิสตลอด 24 ชม.เลยทำให้อับชื้นทาพวกที่เป็นครีมยิ่งเป็นหนัก พอใช้ผงวิเศษหายค่ะ ลองดูนะคะคุณแม่

พาไปหาหมอค่ะแม่ ยาบ้านนี้ใช้ fae&mae ยุบไว เอาอยู่ทุกผื่น ทาตั้งแต่หัวจรดเท้าไปเลย

บ้านนี้เคยเป็น ใช้แป้งนิวบอร์น เลยคะปลอดภัย ไม่ทำให้เกิดภูมิแพ้ด้วยนะ

มีคนแนะนำครีมตัวนี้มาค่ะ