180 ตอบกลับ

ควรตัดทุกอาทิตย์​ค่ะ น้องจะได้ไม่เอาเล็บมาขวนหน้าจนเป็นแผลนะคะ

ตัดได้เลยค่ะ หมอให้ตัดตั้งแต่อยู่โรงบาล หมอไม่ให้ใส่ถุงมือค่ะ

ออกรพ.มาได้อาทิตย์เดียวก็ตัดแล้วค่ะและก็ตัดทุกๆสองอาทิตย์ค่ะ

ยาวก็ตัดค่ะ ไว้ยาวขนาดนี้ไม่ข่วนหน้าน้องไปบ้างแล้วหรอคะเนี่ย

ตัดเลยค่ะ ตั้งเเต่ออกจาก รพ ฝึกให้เค้าชินกับการตัดเล็บด้วยค่ะ

VIP Member

ตัดตั้งแจ่อาทิตย์แรก​ ถ้าตัดไม่ได้ใ0้ตะไบเอาเพราะเล็บยังอ่อน

VIP Member

บ้านนี้ใช้ที่ตัดแบบอัตโนมัติค่ะ ไม่ต้องกังวลการเข้าเนื้อค่ะ

เราตัดตั้งแต่น้องครบอาทิตย์ค่ะ ไม่ค่อยอยากใส่ถุงมือให้น้อง

บ้านนี้ตัดตั้งเเต่คลอดเลยค่ะ เล็บเต้าจะอ่อนและยาวเร็วมาก

ตัดตั้งแตาไม่ถึงอาทิตย์ค่ะ เพราะเล็บยาวจะข่วนตัวน้องเอง