180 ตอบกลับ

ยาวเกินไปไหมค่ะ บ้านนี้ยาวนิดเดียวก้ตัดละค่ะ เด๋วน้องจะเอาไปข่วนหน้าตัวเอง

VIP Member

บ้านนี้ 3 เดือนแรกใช้เป็นแบบนี้ค่ะ จริงๆควรตัดได้เลยค่ะ ไม่อยากให้ใส่ถุงมือ

VIP Member

ตัดได้เลยคะ ระวังจะข่วนหน้า ข่วนตานะคะ บ้านนี้หัวเป็นแผลมาแล้ว เล็บคมมาก^^

ตัดได้เลยค่ะ ระวังเข้าเนื้ออย่างเดียวคะ ยาวมากจะขูดหน้าตา น้องได้คะ

กลับจากโรงพยาบาลวันแรกก็ตัดเลยคะ จนตอนนี้น้อง7เดือน. ก็ตัดทุกๆ 2 วันค่ะ

ตัดเ​ลยค่ะ​ไม่จำเป็นต้องรอ บ้านนี้ตัดบ่อยมากเพราะเล็บ​น้องยาวเร็ว​

ตัดตั้งแต่อยู่รพ.เลยค่ะ ขนาดรีบตัดน้องยังข่วนหน้าตัวเองเรียบร้อย

จริงๆตัดได้แล้วนะคะ ซื้อเป็นกรรไกรตัดเล็บเด็กอ่ะคะ เล็กๆ มาตัดคะ

เล็บสวยมากเลยค่ะ ตัดได้เลยค่ะ แม่บ้านนี้พอลูกเล็บยาวก็ตัดเลยค่ะ

ตัดเลยจ้า ใช้ที่ตัดเล็บแยกจากผู้ใหญ่นะครับ ก่อนตัดล้างแอลกอฮอล์