9 ตอบกลับ

ข้าวบดละเอียด+นมแม่ กล้วยน้ำหว้า+นมแม่ 1 มื้อ/วัน คะ พอเขาทานได้ก็เปลี่ยน มันบด+นมแม่บ้าง ฟักทอง+ข้าว+นมแม่ 1เมนูจะให้ซ้ำๆ3-4วันนะค่ะ เวลาจะเปลี่ยนเมนูจะได้สังเกตการแพ้อาหาร ความชอบลูก (บ้านนี้ไม่เคยป้อนมะเขือเทศสำเร็จเลย) 🤣🤣

บ้านนี้เลือกให้เที่ยงค่ะ สะดวกสุด เพราะเย็นกลัวเขาท้องอืด เช้าแม่ก็วุ่น เลยเลือกเที่ยงค่ะ

ข้าวบดราดนมแม่ วันละ1มื้อ 1ช้อนชาสำหรับวันแรก ค่อยๆเพิ่มวันละนิดๆ

ข้าวผสมนมที่น้องกิน คะ แรกๆ1 มื้อก่อน แค่ให้น้องชิมรสชาติ

ของเราช่วงแรก วันละ 1 มื้อก่อนค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะแม่ๆ😍😊

สมุดเล่มชมพูมีบอกค่ะแม่

ข้าวบดผสมนมแม่ค่ะ^^

VIP Member

ข้าวบดกับนมคะ

?