21 ตอบกลับ

นมแม่หรือนมผงค่ะ ถ้านมแม่และทำสต๊อกหนักไม่ต้องถามหาประจำเดือนค่ะ ไม่มาแน่นอน ถ้าปั้มห่างเหมือนเรา ไม่ต้องทำสต๊อก ปั้มสดมื้อต่อมื้อ แถมปั้มไม่ตรงเวลา ประจำเดือนมาตอนลูก 5 เดือนค่ะ แต่ถ้านมผงมาโดยตลอด ควรจะมีประจำเดือนตั้งแต่ 2-3 เดือนแล้วค่ะ

ลูก3เดือนครึ่ง ประจำเดือนยังไม่มาเหมือนกันค่ะ คงเพราะให้นมลูกกับปั้มนมถี่มั้งค่ะเลยยังไม่มา

VIP Member

บ้านนี้​ คนแรก​ 7​ เดือน​ คนที่​ 2 6 เดือนค่ะ​ กว่าจะมา​ นานมาก​ ไม่ต้องกังวนนะคะ

บ้านนี้ 6 เดือนคะกว่าจะมา ให้นมน้อง ประจำเดือนจะมาช้าคะ

บ้านนี้น้องได้7เดือนประจำเดือนเพิ่งจะมาค่ะ

Super Mum

บ้านนี้น้อง 7 เดือนกว่าแล้วยังไม่มาเลยค่ะ

บ้านนี้เจ็ดเดือนแล้วจ้าก้ยังไร้วี่แวว

บ้านนี้น้อง 7 เดือนแล้วยังไม่มาเลยค่ะ

บ้านนี้ลูก7เดือนแล้วก็ยังไม่มาค่ะ

ขึ้นอยู่กับโฮอร์โมนของแต่ละคนคะ