5 ตอบกลับ

ตอนไปหาหมอไม่ได้ถามหมอหรือหมอไม่ได้ซาวด์ให้เหรอคะต้องซาวด์ดูค่ะถึงจะรู้ว่าแข็งแรงหรือผิดปกติหรือเปล่าความจริงต้องแจ้งหมอตั้งแต่ตอนแรกแล้วปล่อยมาจนจะคลอดเพิ่งมากังวลถ้าผิดปกติตอนนี้ก็แก้ไขอะไรไม่ได้แล้วค่ะ

จริงค่ะ เรากินยาทิฟฟีเปนเดือนเราก้อบอกหมอเลยหมอก้อซาวดูตลอด

ไม่มีผลคะ เราเหมือนกันกินเหล้าไม่รู้ตัวว่าท้องถามหมอหมอบอกว่าไม่ได้กินปริมาณเยอะและไม่ได้กินติดต่อกันเป็นเวลานานไม่มีผลกับเด็กคะ

ปรึกษาหมอที่ฝากครรภ์ค่ะ แอลกอฮอล์อันตรายต่อเด็กในท้องอยู่แล้วค่ะ ควรแจ้งหมอที่ฝากครรภ์ตั้งแต่วันแรกด้วยซ้ำค่ะ

ของเรากินยาทิฟฟีกินเปนเดือนๆพอตรวจเจอตกใจกังวลมากเเต่คลอดออกมาเเล้วน้องเเข็งเเรงดีค่ะ

อาจจะมีผลคะ