5 ตอบกลับ

บ้านนี้ตอนน้องเด็กๆเป็นเหมือนกันค่ะ แดงจนเป็นแผลลึกน่ากลัวมาก ซื้อยาแนปปี้มาทาไม่หาย เปลี่ยนมาใช้ บีแพนเทน ไม่นานค่ะหายสนิท ปล.งดใส่แพมเพิสนะคะน้องจะหายไวมาก เปลี่ยนมาใช้ผ้าอ้อมแทนไปก่อนค่ะ

ผื่นผ้าอ้อมหรือป่าวค่ะ ถ่ายรูปมาให้ดูได้ไหมคะ แนะนำให้ทา"บีแพนเธน" ก่อนใส่แพมเพิสให้ลูกจะช่วยให้ผิวชุ่มชื้นมากขึ้นค่ะ

ผื่นผ้าอ้อมหรือเปล่าค่ะชอบใส่เเพรมเฟริ๋ทให้เจ้าตัวเล็กบ่อยๆ

อาจจะแพ้เพิสรึป่าวค่ะ. ลองบีเพ้นเท้นดูค่ะ หรือแป้งโยคี

ผื่นผ้าอ้อม หรือป่าวคะแม่ ลองให้น้องใช้ซูโดครีมนะคะ