213 ตอบกลับ

VIP Member

ขอให้น้องแข็งแรงนะคะ บ้านนี้เคยคลอดตลอด32สัปดาห์. น้องอยุ่โรงบาลจนครบกำหนดเลยค่ะ

VIP Member

จนกว่าน้ำหนักจะเกินเกณฑ์และหายใจเองได้ เชื่อว่าอย่างน้อย 1 เดือนค่ะ แม่สู้ๆนะ

VIP Member

สู้ๆนะคะ✌️เกิดวันเดียวกัน​กับลูกบ้่านนี้เลย ขอให้น้องแข็งแรง​หายไวๆนะ​😍

รอให้น้ำหนักถึงเกณสามารถกินนมได้เองน้องแข็งแรงก็น่าจะได้ออกได้นะค่ะ

หมอน่าจะให้อยู่สักประมาน1เดือนดูอาการน้องเพราะปอดอาจจะยังไม่แข็งแรง

ขออนุญาตถามค่ะ ทำไมถึงคลอดก่อนค่ะ มีอาการอะไรบ่งบอกก่อนจะคลอดรึป่าวค่ะ

ถ้าจะได้อยู่โรงบาลนานน่อยค่ะเพราะน้องยังไม่แข็งแรงน้ำหนักก้อน้อย

หายไวๆนร่าตัวน้อย อาจจะยุที่ตัวเดกค่ะ แข้งแรงไวก้อได้กับไวจร้า

น้องจะอยู่เท่ากับกำหนดคลอดค่ะเราเคยคลอด32วีคนอนโรงบาล35วัน

สู้ๆนะคะ ทั้งคุณแม่และก็น้องนะคะ ขอให้น้องแข็งแรงเร็วๆนะคะ