213 ตอบกลับ

ถ้าน้องแข็งแรงและ นน.ถึง 2000 ก็น่าจะได้ออกค่ะ คนแรกคลอดมา นน.1140 ได้อยู่ รพ 1 เดือน พอครบ 2000 หมอก็ให้กลับบ้าน

ของเราคลอด32 w น้ำหนัก1610. ยุในห้องเด็กป่วยประมาณ2อาทิตย์คะ และต้องรอให้น้ำหนักน้องถึง1800ถึงจะได้ออกคะ

น้องต้องน้ำหนักอยากน้อย 2000-2500 และไม่มีอาการแทรกซ้อนก่อนกลับบ้านคะ อาจจะ 2-3 เดือนแล้วแต่สุขภาพน้อง

อยู่ที่น้องนะคะว่าน้องแข็งแรงแค่ไหน นน.เท่ากับขวดโค้กขวดใหญ่เองจ้า ขอให้ปลอดภัยหายไวๆนะลูก

VIP Member

ไม่สามารถบอกวันได้คะ หมอเขาจะดูน้ำหนักและความเเข็งแรงของน้อง การหายใจของน้อง สู้ๆคะแม่

ขอให้น้องแข็งแรงเร็วๆนะค่ะ (อยู่กับน้องว่าน้องแข็งแรงเมื่อไรหมอก็ให้ออกจากร.พ.ได้ค่ะ)

ขอให้น้องได้ออกไวๆค่ะ ถ้าไม่มีอะไรแทรกซ้อน น้ำหนักน้องได้ตามเกณฑ์ ก็คงอกได้แล้วค่ะ

ต้องถามคุณหมอนะแม่ ขอให้น้องมีสุขภาพร่างกาย แข็งแรงเร็วๆนะคะ จะได้กลับบ้านเร็วๆค่ะ

น้ำหนักเพิ่มขึ้น ตามที่กุมารแพทย์รับได้ ไม่มีอะไรแทรกซ้อนก็กลับได้ค่ะแม่ สู้ๆนะค่ะ

ต้องรอให้น้องแข็งแรงหายใจเองได้ดีกว่านี้ก็ได้กลับแล้วค่ะ ขอให้แข็งแรงไวๆนะคะ