4 ตอบกลับ

เลือกที่เหมาะกับเด็กก่อนขวบจะดีที่สุดค่ะ ลองอ่านข้างหลอด และต้องใช้ปริมาณที่น้อยมากๆ เล็กเท่าเมล็ดถั่วหรือน้อยกว่าค่ะ ถ้าหลอดแบบในภาพน่าจะมีฟลูออไรด์น่าจะยังไม่เหมาะกับเด็กก่อนขวบเท่าไร แต่หมอบางท่านก็บอกว่าถ้าฟันซี่แรกขึ้นก็ใช้ได้ค่ะ แต่ต้องใช้แบบบางๆอ่อนๆเลย แนะนำถ้าซื้อได้เลือกแบบที่เด็กก่อนขวบกลืนได้ มียาสีฟันสำหรับเด็กที่ทำจากสารธรรมชาติ ออร์แกนิคราคาไม่แพงขายออนไลน์ในแอปที่เชื่อถือได้ไม่มีสารสะสมที่เป็นอันตรายกับเด็ก

บ้านนี้ใช้ของ master rabbit ค่ะ ถ้าตามรูปที่แม่ลงน่าจะkodomoไหมคะ เหมือนเคยเห็นตอนไปหาซื้อของลูกค่ะ ตรงกล่องหัวกล่องเขาจะมีบอกช่วงอายุอยู่ค่ะแม่ลองอ่านดูตรงส่วนผสมด้วยก็ได้ค่ะ เอาที่ไม่มีน้ำตาล

ส่วนตัวใช้ของ molar bear สูตร 0+ หลอด 2-300 แต่ใช้ได้ 3-4 เดือน คุ้มราคาคุณภาพดีค่ะ เคยซื้อแบบเป็นรสแบบนี้มาลูกไม่ยอมแปรง

ขอบคุณค่ะแม่💗🙏

มีรูปที่ชัดไหมคะ มองไม่ออกเลย

ไม่รู้ก็ไม่ต้องมาเม้นค่ะแค่นั้น มาวีนเพื่อ? มีคนดูออกอยู่ค่ะเดี๋ยวเขาก็แนะนำแม่เจ้าของโพสเอง ไม่รู้ก็อยู่เฉยๆเนอะ ไม่ใช่ตัวเองไม่รู้มองไม่ออกแล้ววีนเฉย🙄