15 ตอบกลับ

บ้านนี้เลี้ยงลูกคนแรกไม่เคยป้อนซีลีแลคเลยค่ะ ต้มข้าวตุ๋นให้ลูกกินพร้อมกับใส่ผักบดค่ะ

เคยต้มเหมือนกันนะคะ เเต่น้องไม่ยอมทาน นมก้ไม่กินกินวันละกลางวันกิน2ขวดขวดละ6ออน กางคืน4ออนก่อนนอนค่ะ นอนยาวถึงเช้าเลยค่ะ

ทำไมถึงเลือกป้อนซีลีแลคคะ อารมณ์เหมือนผู้ใหญ่กินมาม่าเลยนะคะ

แม่ต้มข้าวแต่ละมื้อตอนนั้นที่ทำ คือมีส่วนผสมอะไรบ้างคะ เพราะเด็กเนี่ยไม่น่าจะปฏิเสธอาหารขนาดนั้นยังไงก็ต้องมีอย่างที่เขาชอบบ้าง แม่ลองบอกมาหน่อยค่ะมื้อนั้นๆที่ป้อนบดกับอะไรบ้างจะได้ช่วยแนะนำค่ะ

เปลี่ยนเป็นข้าวกับแครอทดูนะค่ะ บดละเอียด

ขอบคุณสำหรับคำเเนะนำนะคะ

Super Mum

เข้าเต้าบ่อยๆ