6 ตอบกลับ

ตอนบ้านนี้จะเริ่มป้อนอาหารเสริม เราเอาอาหารมาให้น้องดม จะกินอะไรก็กินให้น้องดู อาหารเสริมเราป้อนวันละนิด เริ่มชิมๆก่อนพอรู้รสชาด เริ่มตั้งแต่ 5 เดือนครึ่ง พอ 6 เดือนก็เริ่มป้อนจริงๆ โชคดีมากลูกเรากินง่าย

ก็ต้องให้วิธีหลอกล่อึ่ะเเบบเล่นเป้นเครื่องบินพอลูกอ้าปากก็เอาเข้าปากลูกเลยค่ะ พอดีเคยเห็นเเม่ทพกับน้อง เเต่ลูกตัวเองน่าจะยาก

ทำแบบนี้ทุกวันเลยค่ะ. แต่อยากให้ลูกทานง่ายๆแบบไม่ต้องหลอก. เพราะเดี๋ยวนี้น้องเริ่มรู้ทันแล้ว. 🤣

สงสัยน้องไม่ชินกะช้อนมั้งคะเวลาให้ลูกกินน้ำพยายามเอาช้อนป้อนน้ำก็ได้คะเดี๋ยวก็คงจะชิน

น้องไม่อ้าปากเลยค่ะแม่. เวลากินน้ำฝึกดูดหลอดหัดดูดอยู่.

VIP Member

บ้านนี้ผสมนแม่นะค่ะแรกๆก็กินน้อยหน่อยหลังๆก็กินเยอะค่ะ

บ้านนี้อย่าเรียกว่ากินเลยค่ะ. งับปากหนีอย่างเดียว. 🤣

ปกติคะน้องยังไม่ชิน

แม่บดข้าวกับนมแม่ไปสักพักคะ

อิ่มนมรึเปล่าคะ

ไม่นะคะ น้องตื่นแม่ไม่ได้ให้นมเลย