6 ตอบกลับ

ได้ค่ะ เราออกต่างจังหวัดกับแฟนเกือบทุกอาทิตย์ตั้งแต่ท้องอ่อนๆ แต่เน้นให้เเฟนขับแบบไม่เร็วมาก เจอหลุมจะได้หลบทัน แล้วก็เอาหมอนรองที่นั่งเรามีติดรถเลย แล้วก็ใช้ตุ๊กตาอุ้งๆที่นิ่มๆอ่าค่ะ ตัวขนาดพอดีโอบรองไว้ที่หน้าท้องแล้วค่อยคาดเบลล์ ลดการรัดแน่น และการกระแทกหน้าท้องเวลาฉุกเฉินลูกจะได้ไม่ตกใจค่ะ

อ๋อ..ได้ค่ะ แต่ต้องระวังมากๆๆเลย

ได้ค่ะ ถ้าเป็นรถยนต์ส่วนตัวให้น้องนั่งคาร์ซีทนะคะ แต่ถ้ารถสาธารณะต้องระวังหน่อยนะคะ

บ้านนี้1เดือนก็เดินทางไปต่างจังหวัด หาตากับยายแล้วค่ะ💓

ถามว่าได้ไหมก็ได้ค่ะ แน่แวะพักบ่อยหน่อยนะคะ

ได้ค่ะแม่

ได้จ้า