6 ตอบกลับ

นับว่าน้องมีพัฒนาการที่ก้าวกระโดดมากเลยค่ะแม่ บ้านนี้อีก2วันจะ5เดือนแล้ว ทำได้แค่คว่ำหงาย แต่เหมือนเขากำลังจะหัดคลานอยู่เลยค่ะ ยกก้นได้แต่เอาหัวไม่ขึ้น คงต้องให้เขาฝึกต่อไป

น้องตามขั้นตอนดีแล้วค่ะ ทางนี้อยากห้ทำตามขั้นตอนบ้างแต่น้องข้ามขั้นหลายตอนเลยแต่ก้อชอบมาก😊😊

Super Mum

บ้านนี้คว่ำได้แล้ว แต่พอเข้า4เดือนไม่คว่ำเลย เอาแต่จะยืน จะเดินก้าวขา คือชอบมาก

น้องเก่งมากค่ะ บ้านนี้ม่ยอมทำไรเลย😁

บ้านนี้4เดือนกว่าเกือบ5เดือนกระโดดได้คว่ำได้ส่งเสียงแอบมีก้าวขาเป็นบางครั้ง

น้องเก่งมากค่ะคุนแม่ ทางนี้สี่เดือนเป๊ะข้าวขาเดินค่ะคุยเก่งโวยวายเก่งมีเรีนกร้องควนมสนใจด้วยแต่ไม่ยอมคว่ำตั้งท่าแต่จะลุกพอลุกไม่ได้ก้อก้าวขาเฉย😁😁

บ้านนี้ยังยกคอไม่ได้ แต่ก้าวขาเก่งมากค่ะ 4เดือนเหมือนกัน

ดีใจด้วยนะคะคุนแม่

เป็นจ้า ไม่เอาอะไรเลยแต่ยืนได้ก้าวขาได้ งงลูกตัวเองมาก

ข้ามขั้นเฉยเลย😜

Super Mum

บ้านนี้ยังไม่มีอะไรกับเค้าเลยค่ะ

สุ้ๆน้ะคุนแม่พยายามฝึกต่อน้องไปนะค้ะ บางคนทำตอนห้าหกเดือนก้อมีค่ะ