12 ตอบกลับ

ธรรมะดาค่ะเพราะตั้งแต่เกิดคุ้นเคยแต่พ่อกับแม่พอคนอื่นมาอุ้มกลิ่นจะแปลกน้องจะกลัวแล้วร้องไห้เพราะรู้สึกไม่ปลอดภัย เดียวโตอีกหน่อยก็ดีเองค่ะ

ปกติคะแม่ เขารู้สึกปลอดภัยแค่ตอนอยู่กับพ่อแม่คะ รอเขาประมาณ 9-10เดือน ถ้ามีคนเล่นกับเขาบ่อยๆ เขาจะคุ้นเองคะ

เดี๋ยวรอน้องโตอีกสักนิด เริ่มรู้จักเล่น เดี๋ยวเขาก็หายกลัวค่ะ ตอนนี้เขาคุ้นชินแต่กับพ่อแม่

VIP Member

บ้านนี่เป็นคะ ติดเเม่มากคะ จน1ขวบเเล้วต้องตัดใจให้ยายเลี้ยงเพื่อการทำงานคะ

บ้านนี้เริ่มเป็นแล้วค่ะ 2เดือน8วัน ย่าอุ้มร้องลั่น พอแม่อุ้มเงียบกริบ

บ้านนี้กำลังเป็นเลยจ้าน้อง4เดือนไม่เอาคัยเลยจะเอาแต่แม่คนเดียว

บ้านนี้ค่ะ ร้องบ้านแทบแตก แหกปากร้องหน้าแดงเลยค่ะ

บ้านนี้แม่เลี้ยงเอง​ แต่เวลาใครอุ้มไปหมดจ้าาา​

VIP Member

อยากให้บ้านนี้เป็นบ้างจัง ใครอุ้มก็ไปหมด😓😓

ตอบตอนนี้ทันไหมคะ น้องสี่เดือนจะห้าเดือนคะ คนที่อุ้มนี่คือคนอื่นคะแม่ ซึ่งแม่ไม่อยากให้อุ้ม อยากให้นางเล่นตัวสักนิดล่าสุดอุ้มไปประมาณครึ่ง ชม.กลับมาแหวะนม หลังจากนั้นแหวะนมตลอดกินน้อยก็แหวะ เกิดจากกระเพาะไม่ย้อยอาหาร คงไม่ต้องพูดมาโดนอะไรมาถ้าอุ้มไปจะตามไปดูเขาก็หาว่าหวงอีก หนักใจคะ 😥😥

บ้านนี้เป็นค่ะตอนนี้ 3 ขวบ แล้วกลัวคนด้วยซ้ำ

เป็นตั้งแต่กี่เดือนคะ