8 ตอบกลับ

ลูกเคยเป็นค่ะ เพิ่งหาย แต่เป็นเต็มที่1สัปดาห์ค่ะ เรานวดหัวตา และใช้สำลีชุบน้ำสะอาดต้มสุกอุ่นๆ เช็ดข้างละ2ครั้ง โดยใช้สำลีไม่ซ๊ำกันนะคะ อาจใช้สำลีแผ่นหรือกลมก็ได้ค่ะ พลิกกลับหัวท้ายหรือหน้าหลังแผ่นสำลีก็ได้ค่ะ เช็ดทุกวันเช้า เย็นหรือหลังอาบน้ำค่ะ

ขอบคุณค่ะ🙏🙏🙏

บ้านนี้ก็เป็นจร้า แต่หายแล้ว นวดหัวตาบ่อยๆเดี๋ยวก็หายจร้า แต่ถ้าน้องถึง6เดือนแล้วยังไม่หายต้องปรึกษาหมอ

ขอบคุณจ้าา🙏🙏

น้องหายตอนกี่เดือนคะหายเองหรือหมอให้ทำอะไรคะแม่ตอนนี้ลูก3 เดือนเป็นอยู่ขอคำปรึกษาทีค่ะ

6-12เดือนจะหายไปเองคะ นวดท่อน้ำตาบ่อยๆคะ ไม่งั้นต้องไปพบแพทย์เอายามาหยอดคะ

เคยเอามาหยอดค่ะแต่ตาจะเยิ้มเยอะขึ้นเลยเลิกหยอดค่ะ ขอบคุณค่ะ🙏🙏

VIP Member

ไม่มีประสบการณ์จ้า เข้ามาเป็นกำลังใจขอให้น้องหายไวไวนะจ้ะ

บ้านนี้ก็เป็นคะ ไปหาหมอได้ยามาป้าย ตอนนี้5เดือน หายแล้วคะ

ค่ะ ขอบคุณค่ะ🙏🙏🙏

เป็นเหมือนกันจ้าน้องพึ่ง21วัน

ตอนนี้น้อง3เดือนแล้วค่ะยังไม่หากลัวเป็นไปแนวอื่นค่ะ

ขอบคุณค๊าาา🙏🙏