12 ตอบกลับ

VIP Member

ปกติค่ะบ้านนี้ก็ว่าจะยกหัวก็เข้า3เดือนแล้วกว่าจะกลับเอาก็เข้า4เดือนแล้วตอนนี้จะเข้า5เดือนพึ่งคว่ำคล่องเองค่ะ5555 #สู้ๆค่ะแม่ค่อยเป็นค่อยไปค่ะ

VIP Member

หลานเรายังคว่ำตอน4-5เดือนเลยค่ะ ตอนนี้6เดือนแล้วจับตัวคนในบ้านลุกยืนเองเลยค่ะ อย่าฝืนน้องก็พอนะคะ

VIP Member

ปกติจ้า เด็กพัฒนาการไม่เหมือนกัน บ้านนี้คว่ำตอน3เดือนพอดี ตอนนี้6เดือนกำลังเกาะยืน

ปกติค่ะ เด็กแต่ละคนพัฒนาการไม่เหมือนกันนะคะ 3-4 เดือนถึงจะคว่ำ บางคนก็คว่ำช้า

VIP Member

อย่าพึ่งคล่ำค่ะ ฝึกโดนดึงแขนยกน้องขึ้นลงวันละก็รอบตามสดวกค่ะ

ปกติคะแม่ถ้าลุกยังไม่คว่ำอย่าฝืนนะคะ ค่อยๆไปนะคะ

ปกติค่ะเเม่บ้านนี้ คว่ำตอน3เดือนเกือบ4เลยค่ะ

ปกติค่ะแต่บ้านนี้คล่ำตอน1เดือนคึาง

VIP Member

บ้านนี้2เดือน21วัน.ก่ยังไม่คว่ำจร้า..

ปกติค่ะ เด็กพัฒนาการไม่เหมือนกัน