28 ตอบกลับ

เคยคะนานสุด 3 วันคะ แนะนำตื่นเช้ามายังไม่ต้องทานอะไรนะคะให้กินน้ำก่อนประมาณ 1 แก้วคะสักพักก็จะถ่ายเองคะ

เปลี่ยนนมทานค่ะ ช่วงที่ท้องผูกบ่อยๆเค้ากินนมแพะ พอช่วยได้อยู่ค่ะ กินผัก/ผลไม้เพิ่มขึ้นเสริมอึกทีค้า

ขอบคุณคะ กินแต่นมช็อคโกแลตถั่วเหลืองไม่รู้จะออกไหมคะ

ทานผักผลไม้ และดื่มน้ำเปล่าเยอะๆค่ะ ค่อยๆจิบระหว่างวันนะคะ ไม่ใช่ดื่มทีเดียว อย่างน้อยวันละ 2ลิตร

เคยค่ะ เราออกมาพัก แล้วกินน้ำเยอะๆๆๆ แล้วค่อยเข้าไปใหม่ค่ะ มื้ออื่นๆ กินผักผลไม้เพิ่ม ค่ะ

บ้านนี้เป็นคนถ่ายยากอยู่แล้วยิ่งมีน้องยิ่งนักเลยค่ะ ตอนนี้ทาน 10โปรไบโอติกส์ โอเคเลยค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ นั่งเกือบชั่วโมงได้เลยจนคนในบ้านนึกว่าเป็นอะไรเข้าห้องน้ำนานจัง

เป็นเหมือนกันค่ะ กินอะไรก็ไม่ช่วย เวลาปวดท้องอึคือปวดท้องแบบทรมานมากแทบร้อง

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ แต่เป็นแล้ว กินนมเปรี้ยว กล้วย ส้ม โยเกิร์ต น้ำเปล่าเยอะๆ

เราขอยาถ่ายจากหมอค่ะ แต่พยายามไม่ใช้บ่ย แล้วเลือกกินผลไม้ช่วยแทน

ท้องผูก ทานผัก ผลไม้ อาหารที่ช้วยเรื่องขับถ่าย ดื่มน้ำเยอะๆคะ

คนท้อง ท้องผูกเป็นเรื่องปกติคะ เพราะมดลูกกดทับลำไส้ ทำได้แค่พยายามคะ